PDA

Bấm vào link sau để xem bản đầy đủ hình ảnh : Giải đáp thắc mắc về Nexus và các plugins FL Studio tại đây

MrHahn
06-11-11, 07:37 PM
Topic được chuyển về đây:

http://www.vn88.com/dj/showthread.php?t=336219

djhauPR
06-11-11, 10:26 PM
cho em hỏi cách để đưa bài hát vào FL và quá trình Mix nhạc anh hướng dẩn cụ thế dùm em từng bước và sau khi mình Mix xong bản đó thì lưu lại và cho ra bằng cách nào Yahoo của em: hotboy_teku, Than anh nhìu nha

MrHahn
07-11-11, 07:19 PM
thi trc khi ban dua bài nhac vo fl bạn chỉnh tempo lại cho no đồng với tempo của beat.
còn việc hướng dẫn cụ thể từng bước mình thấy khó nói làm sao cho bạn bây giờ
vậy nó quá là rắc rối.
mình xem trên mang có 1 bạn hứong dẫn cách đưa nhạc vào fl đó. ban tìm tham khảo thử xem.
còn việc mix bằng FL là chuyện haònn toàn chống cháy. ở các phòng thu ko ai làm như vậy cả. nên nhớ FL là phần mềm soạn nhạc. bạn muốn mix lại bản nhạc thì bạn cũng phải viết lại toàn bộ melody, bassline cho nó.
theo mình thấy thì bây giờ nên học sử dụng FL trước đừng quan tân đên chuyện đưa acapenla vào làm gì cho nó rắc rối.
câu hỏi của bạn mix làm sao thì mình thua, đó là quá trình học tập mấy tháng trời để trởi thành DJ

còn việc lưa lại thì bạn cứ vào menu file - export- rùi xuất thành file mp3 hoặc nhiều dạng file khác.
bạn có thể tìm những bài trước đây mình viết, trong đó hướng dẫn cụ thể quá trình tạo thành 1 thành 1 đoạn beat

a_bon
07-11-11, 09:11 PM
trong Fl có thể tách beat lấy acapella được ko Mr Hahn ơiiiiii .

MrHahn
07-11-11, 09:48 PM
trong Fl có thể tách beat lấy acapella được ko Mr Hahn ơiiiiii .

FL ko chuyên về chỉnh sữa nhạc.
từ đó đến giờ mình chưa thấy ai tách sạch sẽ cả.
cao lắm cũng dc 80 %
nhưng mà mix nhạc chỉ cần 60-80% là mix ok rồi.
còn muốn kiếm vocal sạch thì lại các studio mua lén lại

vấn đề tách vocal rất là nan giải mình xem nhiều clip hướng dẫn tách vocal ...xem đến sau cùng họ cũng vẫng ko tách hết đc...ai mà pro lắm cũng đc 70-80 % là ok lắm rùi.
có nhiều người tách nhăm bài dễ nên đc sạch sẽ

Peter H
08-02-12, 01:41 PM
Phần melody các producer thường dùng plugin nào vậy???

DJ.QuanChelsea
09-02-12, 11:50 AM
Cho mình hỏi? Mình thì mới tập FL. Làm thế nào để tăng tempro lên được vậy?

hoangquyengroup
09-02-12, 01:43 PM
FL ko chuyên về chỉnh sữa nhạc.
từ đó đến giờ mình chưa thấy ai tách sạch sẽ cả.
cao lắm cũng dc 80 %
nhưng mà mix nhạc chỉ cần 60-80% là mix ok rồi.
còn muốn kiếm vocal sạch thì lại các studio mua lén lại

vấn đề tách vocal rất là nan giải mình xem nhiều clip hướng dẫn tách vocal ...xem đến sau cùng họ cũng vẫng ko tách hết đc...ai mà pro lắm cũng đc 70-80 % là ok lắm rùi.
có nhiều người tách nhăm bài dễ nên đc sạch sẽ
cho cái pic hướng dẫn để anh em cùng tham khảo đc ko anh Hahn, topic rất có ý nghĩa đấy.

cccccccc
09-02-12, 05:30 PM
Hahn cho mình hỏi?
Khi mình muốn Remix 1 bài nhạc nào đó chúng ta cần lưu ý nhưng gì ?

hoangquyengroup
09-02-12, 05:37 PM
Hahn cho mình hỏi?
Khi mình muốn Remix 1 bài nhạc nào đó chúng ta cần lưu ý nhưng gì ?
cái này thì anh để ý đến BMP của nó, bassline và các Effec đẻ thêm vào, quan trọng là nghe kĩ bài nhạc đó để khi Rm cho các khoảng bass phù hợp...!
Chúc Tk

DJ Massive
09-02-12, 09:21 PM
Phần melody các producer thường dùng plugin nào vậy???

Còn tùy người viết nhạc họ thích sử dụng VSTI nào. VSTi thì có rất nhiều ngồi đọc tên thôi cũng mất cả tháng.

Các produc việt nam thì thường sử dụng Nexus và Hypersonic vì nó là món mì ăn liền khỏi mất công mò tạo ra âm thanh, trong đó có rất nhiều thư viện âm thanh tha hồ mà chọn

Còn các produc Nước ngoài thì thích Sylenth1, Massive và Vanguard vì tạo ra âm thanh trong nó đòi hỏi bạn phải chịu mò và có 1 lổ tai nghe tốt. Vì các produc nước ngoài không thích ai giống ai. Họ tạo riêng cho mình một âm thanh lạ đặc sắc để làm cái style cho nhạc của họ. Khi mình nghe nhạc có âm thanh đó thì sẽ bik bài đó của ai làm.

Còn khi sử dụng Nexus, Hypersonic hay các vsti khác có săn thư viện âm thanh thì bạn dc âm thanh đó người khác cũng làm được

Riêng mình thích nhất là Massive

DJ Massive
09-02-12, 09:28 PM
Cho mình hỏi? Mình thì mới tập FL. Làm thế nào để tăng tempro lên được vậy?

ở phía trên kê bân nút play, stop...co 2 ô trong suốt, tempo là cái ô lớn

cccccccc
09-02-12, 09:30 PM
Cakewalk.Z3TA.Plus.2.STANDALONE.VSTi.v2.1.x86.x64-ASSiGN
Cái này làm melody có được ko bạn

MrHahn
09-02-12, 09:47 PM
Cakewalk.Z3TA.Plus.2.STANDALONE.VSTi.v2.1.x86.x64-ASSiGN
Cái này làm melody có được ko bạn

Thèn này thì ngon rùi, mình cũng hay dùng nó

Bài này mình làm từ Cakewalk.z3ta nè

http://www5.zippyshare.com/v/38415528/file.html

cccccccc
10-02-12, 09:02 PM
Thèn này thì ngon rùi, mình cũng hay dùng nó

Bài này mình làm từ Cakewalk.z3ta nè

Thank bạn nhiều nhé :D

cccccccc
10-02-12, 09:08 PM
Mình thấy mọi người thường nói để làm một đoạn melody hay thì phải đánh đàn organ cực tốt
Vậy chắc bạn đánh organ giỏi lắm nhỉ :x

MrHahn
10-02-12, 09:29 PM
Thấy bạn thích Z3TA vậy tặng bạn bộ soundbank của Z3TA và skin của nó :))

skin
http://www.mediafire.com/?uabtk8e510ofda0 (http://www.vn88.com/dj/links.php?url=http://www.mediafire.com/?uabtk8e510ofda0)

soundbank
http://www.mediafire.com/?7qv1b32d317z9m6 (http://www.vn88.com/dj/links.php?url=http://www.mediafire.com/?7qv1b32d317z9m6)

Tặng thêm ver mới Nhất của Z3TA

Cakewalk Z3TA+2 2.1

http://www.mediafire.com/?fbvu3c6vv6m0svk (http://www.vn88.com/dj/links.php?url=http://www.mediafire.com/?fbvu3c6vv6m0svk)

Dow lẹ kẻo link die :))

Để được hưởng ưu đãi từ mình thì xin làm theo hướng dẫn sau:

- Đăng ký kênh youtube của mình ,Like and comment các video trong kênh youtube của mình.
- Thank and comment các bài viết của mình.
- Đăng ký blog yêu thích tại địa chỉ blog 360 plus của mình
- Chia sẽ trang myspace của mình đến cho nhiều người

Quyền lợi:
- Được cập nhật dowload những sample,loop mới nhât
- Được cập nhật các VSTI hàng đầu
- Được cập nhật những thủ thuật về kỹ năng âm thanh

cccccccc
10-02-12, 09:40 PM
Thank bạn nhiều nha
Hiếm ai trong forum giống như bạn

Just a Bill
11-02-12, 12:56 PM
Anh Hahn ơi , anh cho em link download phần mềm nào giống như Nexus đi vì Nexus nó nặng quá :| cho em hướng dẫn và cách cài nó vào FL luôn. Thanks anh

hoangquyengroup
13-02-12, 06:40 PM
lên youtube search đầy ra đấy thiếu gì, đồ của anh Hahn thì ko thiếu có điều là chú phải ngoan:D.
mà mấy bản torrent của anh upleen hay kiếm đâu được mà hay thế, mấy cái VEC3 ngon thật.........!
Thnks Anh..
Uppppppppppppp nào bà con>>>>>>>>>>>>>>>>>>

nguyengtung
18-02-12, 06:30 PM
Cho em hỏi Vec là gì vậy mà thấy mấy ae cứ véc vec2 vec3 mà mình ko hiểu?????

hoangquyengroup
19-02-12, 11:39 AM
Cho em hỏi Vec là gì vậy mà thấy mấy ae cứ véc vec2 vec3 mà mình ko hiểu?????
cái này chú cần tìm hiểu thêm nhá vô FL vọc nhiều sẽ ra thôi, cứ để ý mấy bản nhạc mà nó thêm hiệu ứng đó là VEC đấy

Just a Bill
21-02-12, 02:01 PM
Anh Hahn ơi em down phần mềm Cakewalk.z3ta này của anh về rồi , vậy bây giờ làm sao để đưa nó vào FL thế anh ? Cám ơn

Thường
21-02-12, 02:19 PM
cài đặt bình thường cài đặt mặc định vào ổ C chẳng hạn. Vào thư mục bạn vừa cài đặt ấy để ý thấy có cái file z3ta+.dll đó thì copy nguyên cái đó vào thư mục VST plugin của FL bạn cài đặt trước đó. xong vào FL thêm cái plugin vào là xong thôi !

Just a Bill
23-02-12, 01:11 PM
Vào FL rồi vào đâu nữa bạn ơi :D

578
07-03-12, 07:32 PM
mr hahn ơi! chỉ cho mình cách dùng cake walk z3ta nhé ..................cám ơn bạn lắm lắm..mình vẵn là hạng gà .

Iem Yêu Tiếng Việt
16-03-12, 08:32 PM
MrHahn ... cho hỏi cái . tr' download cái nexsu 16gb về mà h ko biết cài đặt nó ra làm sao

có thể chỉ mình dc k :D, có ảnh càng tốt

MrHahn
16-03-12, 09:00 PM
MrHahn ... cho hỏi cái . tr' download cái nexsu 16gb về mà h ko biết cài đặt nó ra làm sao

đông pm nick mình có j mình Team lun, chứ chup ảnh ko bik làm sao dễ hiểu
truongnguyen181@yahoo.com

GProduction
17-03-12, 09:01 AM

Cái đó thì mình phải add những Nexus riêng vào bạn ạ
Nexus tự động nhập cái 3.2Gb thôi
Còn lại thì mình phải tự add vào:-S

578
21-03-12, 09:42 PM
chủ nhà giúp tui với..............add thêm vào packs của fl nhưng thứ mới như fx ,sounds vocal làm như nào.

còn melody ăn liền dùng nexus nữa.......lấy melody bằng nexus từ một bài âcpela nữa thế nào nhỉ

ps mình đang tập bò chưa chạy nhanh được giúp mình nha

DJ Massive
21-03-12, 10:00 PM
Bạn làm cách này cho tiện:
dowload sample về chép vào thu mục như đường dẫn
C:\Program Files\Image-Line\FL Studio 10\Data\Patches\Packs

"còn melody ăn liền dùng nexus nữa.......lấy melody bằng nexus từ một bài âcpela nữa thế nào nhỉ"

câu này mình đọc ko hiểu

còn cài nexus và import các thư viện của nexus bạn tìm đến video của ông mr hahn mà xem

578
21-03-12, 10:29 PM
Bạn làm cách này cho tiện:
dowload sample về chép vào thu mục như đường dẫn
C:Program FilesImage-LineFL Studio 10DataPatchesPacks

"còn melody ăn liền dùng nexus nữa.......lấy melody bằng nexus từ một bài âcpela nữa thế nào nhỉ"

câu này mình đọc ko hiểu

còn cài nexus và import các thư viện của nexus bạn tìm đến video của ông mr hahn mà xem

xong rồi cám ơn bạn........................cũng dễ nhỉ..............đã xong được một việc <:-P<:-P<:-P<:-P

MrHahn
23-03-12, 02:29 PM
melody bạn phải viết hoặc dùng midi file chứ

hoangquyengroup
23-03-12, 02:49 PM
melody chủ yếu tự viết cho lành tùy theo hứng mình thích nhưng quan trọng phải biết tí về nhạc lí như thăng, giáng, bình hoặc chỉ đơn giản là đồ,rê,mi,pha,son,la,si,đô thê thôi, còn tự nhiên muốn viết lên 1 con melody thì hơi khó đấy, 1 cái nữa cũng quan trọng là nghe kĩ bài hát mình muốn viết melody đẻ khi viết bắt trước cho nó giống 1 tý. Có tí chút vậy thôi, các pro đừng chém em

MrHahn
23-03-12, 04:06 PM
Cài Nexus 2.2

Hướng Dẫn FL Studio: Cách cài Nexus 2.2 cho FL Studio 10 - YouTube

Cài Hypersonic

222222222222222222222222 - YouTube
2222222222222222 - YouTube

578
24-03-12, 09:58 PM
cám ơn mọi người.........lắng nghe.......và ...........chỉ bảo........phù..........#:-S#:-S

hoangquyengroup
25-03-12, 07:47 AM
=)) có topic và 4rum để share kinh nghiệm chứ làm gì đâu

nhon112
26-03-12, 12:02 AM
a hahn cho e hỏi.e dow cái nexus về.17 part e giải nén từng part ra rồi sao vào fl nexus nó lại báo lỗi: Could NOT find the content for NEXUS.Have you received the NEXUS DVD in the mail,yet?. A có thể giúp e vấn đề này được không?

MrHahn
26-03-12, 02:20 AM
a hahn cho e hỏi.e dow cái nexus về.17 part e giải nén từng part ra rồi sao vào fl nexus nó lại báo lỗi: Could NOT find the content for NEXUS.Have you received the NEXUS DVD in the mail,yet?. A có thể giúp e vấn đề này được không?

bạn dow bộ nào mấy GB, nếu bạn dow cái soft cài đặc của nó ở dưới phiên bản 2.2 thì nó sẽ báo lỗi ...j đó ko nhơ...nhưng bạn chọn yes đên duong dẫn cho nó nhận ra file này: 0TestTone.nxs
Nexus content\Samples\Rom
thì nexus nó mới hoạt động được

bạn nên dow soft cài đặt là 2.2 rùi chép bộ Nexus content (mà bạn đã dowload, trên mạng hiện giờ có các gối sau: 2,8 gb, 3,2 gb, 4 gb, 16 gb ) vào ổ đĩa để cố định nó
rùi bài chạy soft cài đặt 2.2 thì nó sẽ tự động cập nhật Nexus content cho bạn.
sau này bạn dow cái thư viện mở rộng và import vô nexus thì các sample mẫu âm thanh nó sẽ chạy vô trong Nexus content

Nếu bạn cài lại mà vẫng chưa đc thì buzz nick mình, mình sẽ dành thời gian Team cài đặc trực tiếp cho bạn (12h-1h trưa, sau 8h tối vì giờ khác mình ở cty)
chuẩn bị cho mình 1 cái TeamViewer, 1 bộ nexus mà bạn đã dow
ko có lệ phí gì ở đây hết nhé

hoangquyengroup
26-03-12, 10:12 AM
bạn dow bộ nào mấy GB, nếu bạn dow cái soft cài đặc của nó ở dưới phiên bản 2.2 thì nó sẽ báo lỗi ...j đó ko nhơ...nhưng bạn chọn yes đên duong dẫn cho nó nhận ra file này: 0TestTone.nxs
Nexus contentSamplesRom
thì nexus nó mới hoạt động được

bạn nên dow soft cài đặt là 2.2 rùi chép bộ Nexus content (mà bạn đã dowload, trên mạng hiện giờ có các gối sau: 2,8 gb, 3,2 gb, 4 gb, 16 gb ) vào ổ đĩa để cố định nó
rùi bài chạy soft cài đặt 2.2 thì nó sẽ tự động cập nhật Nexus content cho bạn.
sau này bạn dow cái thư viện mở rộng và import vô nexus thì các sample mẫu âm thanh nó sẽ chạy vô trong Nexus content

Nếu bạn cài lại mà vẫng chưa đc thì buzz nick mình, mình sẽ dành thời gian Team cài đặc trực tiếp cho bạn (12h-1h trưa, sau 8h tối vì giờ khác mình ở cty)
chuẩn bị cho mình 1 cái TeamViewer, 1 bộ nexus mà bạn đã dow
ko có lệ phí gì ở đây hết nhé
thế thì ngon rùi còn gì nữa, ko hiểu sao con Nexus 3.2BG của em hôm nọ tự nhiên nó mất trong FL vào Addone đủ kiểu refres mà nó ko ra em định cài lại con FL với con Nexus này, anh có bản 10.9 ko cho em với, con 10.0 của anh chơi ko đc mấy cái project mới của anh

daoluan
27-03-12, 05:05 AM
Hắn nói vậy là sao *** hỉu

DJ Phong Melody
04-04-12, 05:30 PM
A Mrhahn cho e xin link Dowload: Nexus nhé a!

Chúc Topic của a đông khách nhé !

Cảm ơn a vì 1 Topic khá bổ ích!

Mixer_C6
04-04-12, 08:16 PM
A Mrhahn cho e xin link Dowload: Nexus nhé a!

Chúc Topic của a đông khách nhé !

Cảm ơn a vì 1 Topic khá bổ ích!

http://bitsnoop.com/eraz3r-refx-nexus-v2-2-with-skins-a-q4077095.html
Của bạn đây

DJ Phong Melody
05-04-12, 11:14 AM
Của bạn đây

Cảm ơn ông a nhiều nhiều nhé!

A Hồng cho e xin Yh ae giao lưu nhé a!

vantu209
06-04-12, 02:59 PM
ai chỉ giúp mình về cách đưa bài hát vào fl studio để mix với mình đưa đc vào rùi nhưng không tách đc. nhạc ra để mix cứ như là bê nguyên cả bài hát vào y

DJ.cubin
26-04-12, 04:56 PM
ah cho em ? sao em cài đặt nexus rồi mà ns bị lỗi là sao%-(

Peter H
27-04-12, 01:46 PM
Muốn cài đặt nexus vào FL thì phải làm sao. Sao mình cài thì nó chỉ có cái thư mục Nexus mà không có cái sound nào cả??

Peter H
27-04-12, 11:51 PM
Anh Hahn cho e hỏi : e đã cài z3ta+ vào thư mục Vstplugin trong C/Program
Bây h e muốn đưa nó vào FL thì làm sao vậy anh. E vào FL không thấy nó đâu hết. Giúp e với.
Tks

Mixer_C6
28-04-12, 12:03 AM
Muốn cài đặt nexus vào FL thì phải làm sao. Sao mình cài thì nó chỉ có cái thư mục Nexus mà không có cái sound nào cả??

Anh Hahn cho e hỏi : e đã cài z3ta+ vào thư mục Vstplugin trong C/Program
Bây h e muốn đưa nó vào FL thì làm sao vậy anh. E vào FL không thấy nó đâu hết. Giúp e với.
Tks

ah cho em ? sao em cài đặt nexus rồi mà ns bị lỗi là sao%-(
www.vn88.com/dj/showthread.php?t=344903
Các bạn cần xem qua

MrHahn
28-04-12, 12:13 AM
các bạn qua Topic theo đường link của DJ HỒNG HÓM HỈNH để được giao lưu học tập với các bạn trong rum. Mình bận quá nên không thể tiếp tục duy trì topic này.
Thân!

Peter H
28-04-12, 12:55 AM
www.vn88.com/dj/showthread.php?t=344903
Các bạn cần xem qua

ủa đây là nhạc cơ mà. Cho mình xin cái link học hỏi đi :">

Peter H
28-04-12, 12:57 AM
Mình cài nexus khi load file nó bảo cần Content ??

DJhs
05-05-12, 12:55 PM
các bác muốn làm fl trước tiên phai biết vdj :__"

quangphuc_hp
05-06-12, 05:10 PM
mình mới hoc fl nên không thạo cho lăm.minh xin hỏi một câu thật ngớ ngẩn thế này:NEXUS có chức năng là gì vậy?mình không bít nên mới hỏi.trả lời giúp nha!!thank trước.

ace_smilegate
13-03-13, 08:30 AM
Số mình nhọ vào link die toàn tập :(( k kiếm đk miếng gì :((

noel241288
13-03-13, 11:31 AM
Số mình nhọ vào link die toàn tập :(( k kiếm đk miếng gì :((

tìm gì mà die? nói rõ nhu cầu....

DJ Phong Mix
17-03-13, 02:12 PM
các bác muốn làm fl trước tiên phai biết vdj :__"

lâu lâu vào lục lại diễn đàn, thấy sư phụ nói đúng quá nhé :)

ace_smilegate
10-05-13, 09:09 AM
mình cần nexus file nào nó nhè nhẹ thôi. vào VN88 ít thấy link còn sống quá :( toàn thấy link die thôi. :((

djnguyenyen
18-02-14, 12:09 AM
bạn nào giải đáp dùm mình sao mình cài FL Studio xong vào thì ko dùng FL Key đc... một số ứng dụng khác cũng ko dùng đc

DJ Phong Mix
21-02-14, 02:33 AM
bạn nào giải đáp dùm mình sao mình cài FL Studio xong vào thì ko dùng FL Key đc... một số ứng dụng khác cũng ko dùng đc

đó là do bạn chưa Crack FL Studio 100%
nên phiên bản hiện tại bạn sử dụng bị giới hạn 1 số chức năng

Khắc phục: tải file Crack tùy theo phiên bản về và crack ví dụ: Crack FL Studio 11.0.4
Đây là link Crack FL Studio 11.0.4 (phiên bản mới nhất hiện tại 21/2/2014)
https://mega.co.nz/#!YJpSlYoQ!QoKu8jZ5ILLHK96JY4sa0COKeg8bj9n8z1TRtGo sFXQ
copy dán vào trình duyệt Google Chrome để tải về

-> topic này cũ rồi từ thời nào tới giờ các bạn đừng đào topic lên nữa nhé :)