PDA

Bấm vào link sau để xem bản đầy đủ hình ảnh : HD - Setup Vitual DJ- Dùng cả Headphones + Loa Ngoài cách khác

ngoc_katy09
30-10-10, 09:26 PM
Lần trước mình có hỏi các bạn setup sound card VDJ nhưng bạn leenam bảo không làm đc với sound card của mình nay mình làm dc rồi post lên cùng các bạn tham khảo và theo đúng lời để nghị cuat leenam.
Theo như bài viết của bác Thịnh thì cứ sound card 4.1 chở lên thì mới setup đc VDJ loa ngoài + tai nghe nhưng mình lại có cách khác giúp các bạn hầu hết có thể nghe trước bằng tai nghe mà không tốn kém gì cả nhất là tiền bạc vì đa số là học sinh mà .

Điều kiện cẩn và đủ là sound card 2.1 stereo nghĩa là 3 jack 3.5 đằng sau và 2 jack 3.5 đằng trước nghĩa là Front Panel . Chắc cái này mày nào cũng có phải ko nào?
và tiếp theo các bạn cài Realtek high definition audio (không cài thì bó tay hihi) và các bạn có thể download bằng link sau đối với win XP:
http://download.cnet.com/Realtek-High-Definition-Audio-Codec-Windows-2000-XP-2003/3000-2120_4-10788584.html (http://www.vn88.com/dj/links.php?url=http://download.cnet.com/Realtek-High-Definition-Audio-Codec-Windows-2000-XP-2003/3000-2120_4-10788584.html)
Và Link sau dành riêng cho WIN 7:
http://www.mediafire.com/?a86woip36hi2l67 (http://www.vn88.com/dj/links.php?url=http://www.mediafire.com/?a86woip36hi2l67)

Cài cái này chắc ai cũng biết rồi phải không nào?
Sau khi cài song bạn cắm loa ngoài vào lỗ có màu xanh lá cây đằng sau va headphone vào lỗ vào xanh lá cây đằng trước. Sau đó phần SPEAKER bạn chọn 5.1 . Còn Win XP bạn chọn 6CH nha. Để thử hai cái này có chạy song song không ta có thẻ thử bằng media play. Hai cái cùng phát là ok rồi đấy.....

Sau khi test xong tay bật cái Realtek High Definition Audio lên chỉnh như sau:
Nhớ làm đúng nha...
Và bây giờ bạn mở VDJ lên vào cofig và chọn như sau:
Và các bạn chon apply ---> ok là xong rồi .
Cách test như trong bài viết của anh Thịnh đã nêu và mình xin nhắc lại...

Chẳng hạn để kiểm tra xem đã cắm giắc đúng không bạn chỉ việc kích vào cái “PFL” của mỗi hộc A hay B thôi. VD nhé ở bên trên tui nói là tui đang nghe trước bài hát trước khi đưa vào Mix tui kéo Volume xuống mức nhỏ nhất và và tui nghe trong Headphones đúng không nòa cái “PFL” nó đang ở mầu đỏ bên phía hộc B. Nhìn sang cái “PFL” ở bên hộc A thì nó có mầu “sám sám” thôi (có nghĩa là tui không chọn nghe headphones ở hộc này). Bây giờ tui kích vào “PFL” (chuyển mầu “xanh” như hình dưới nhé) ở hộc A và tui nghe được cả trong Headphone lẫn Loa ngoài nữa. Như vậy là Ok rùi nhé!!

Như vậy là bây giờ các bạn Đã tậu cho mình một bộ đầy đủ giống hệt thiết bị của một DJ chuyên nghiệp rùi nhé (DJ nghe Trước băng “Tai” chứ không phải nhìn bằng “Mắt” nhé).

Mình cũng xin cảm ơn anh Thịnh đã hướng dẫn cho mình củng các bạn để tim ra nhiều cách setup khác nhau...........
Ai không hiểu thì pm mình nha.....Y!H: ngoc_katy09
đọc xong nhớ CM+Thank nha......

Update tiếp:
một câu hỏi đặt ra là với các bạn dùng laptop hay các bạn có máy desktop mà sound tương đương với laptop thì phải làm thế nào?????
sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn setup.... rất dễ hơn nhiều so với các setup trên nhưng nhược điểm là chỉ ra đc âm thanh mono thôi nhé.
Các bạn làm theo các bước sau nhé:
1. Chuẩn bị: Jack 3.5mmmale2female1. Tai nghe. Loa. ^^
http://ns4.upanh.com/b3.s32.d2/98dd0a0a7463b39f026f8e749a61ce2c_51479334.35mmmale 2female1.jpg
Quan trọng là kiếm đc cái Jack này thôi.......
Tiếp theo bật VDJ lên vào phần sound và setup như sau:
http://ns9.upanh.com/b3.s33.d3/b0e9800aa25fd6d8b14886f49732bac5_51479369.untitled .png
chọn Apply rồi okie nhé.
các bạn cắm Jack 3.5mm chia làm 2 đó một đầu 3.5 vào đường âm thanh ra của máy hai đầu kia của Jack là cắm tai nghe và loa. Cứ thay đổi hai chân cắm vào Jack cho đúng thì thôi nhé (mất hai lần thôi mà)

Cách test như trên nhé.

dj_nguyen_thanh
31-10-10, 04:12 PM
Thank Ban nhieu, bai viet hay lam.

ngoc_katy09
31-10-10, 05:41 PM
hi vọng với cach của mình bạn sẽ trở thành dj

leenam
01-11-10, 02:12 AM
Lolz, lúc trước chỉ là đọc bài cũ nên chỉ biết được như thế. Đọc 1 nên biết 1. Và bên cạnh đó, Leenam tui chì xài laptop nên chỉ quan tâm đến làm cách setup output = Speaker + Headphone cho VDJ chạy trên laptop thôi.

Nhưng bây giờ sau bài viết rõ ràng như thế thì anh em trong 4rum này lại có thêm sự lựa chọn cách setup soundcard (bằng soundcard Primary hay 4.1)

Anyways, đây cũng là 1 bài viết có đầu tư thời gian và tư duy.

Leenam xin vote cho bạn 1 "thanks"

ngoc_katy09
01-11-10, 06:01 AM
Lolz, lúc trước chỉ là đọc bài cũ nên chỉ biết được như thế. Đọc 1 nên biết 1. Và bên cạnh đó, Leenam tui chì xài laptop nên chỉ quan tâm đến làm cách setup output = Speaker + Headphone cho VDJ chạy trên laptop thôi.

Nhưng bây giờ sau bài viết rõ ràng như thế thì anh em trong 4rum này lại có thêm sự lựa chọn cách setup soundcard (bằng soundcard Primary hay 4.1)

Anyways, đây cũng là 1 bài viết có đầu tư thời gian và tư duy.

Leenam xin vote cho bạn 1 "thanks"

cảm ơn bạn nha mình hi vọng mọi thành viên trong vn88 có thể nghĩ ra nhiều con đường tiến đến DJ một cách nhanh hơn..... còn nhờ bạn giúp nhiều đó

iwantadj
01-11-10, 06:46 PM
cho em hỏi setup được trên laptop ko vậy? vì laptop chỉ có một cổng putin/putout à thì làm sao đây ? mong anh em chi dùm

thainguyen2412
01-11-10, 07:25 PM
Hic minh cung canh ngo voi iwantaji ne, minh cung su dung laptop, nen co ban nao chi minh cach setup len laptop duoc o?

ngoc_katy09
01-11-10, 08:21 PM
Hic minh cung canh ngo voi iwantaji ne, minh cung su dung laptop, nen co ban nao chi minh cach setup len laptop duoc o?

bạn thử chọn cổng mix thay bằng cổng headphone xem có đc không mình nghĩ là ổn đấy

hoanp
03-11-10, 02:12 AM
cái này ai mà xài laptop thì chịu rồi !! hix nản quá

leenam
03-11-10, 09:20 PM
Uhm, nếu mem nào đang dùng laptop thì chơi soundcard USB 4.1 thôi... CHịu thôi, ai biểu tụi mình xài hàng ...xách tay làm chi :D

ngoc_katy09
04-11-10, 02:10 PM
Uhm, nếu mem nào đang dùng laptop thì chơi soundcard USB 4.1 thôi... CHịu thôi, ai biểu tụi mình xài hàng ...xách tay làm chi :D

bạn có thể cho mình biết laptop có mấy cổng ra không? ta đổi cổng micro thành cổng cắm tai nghe đc không?

leenam
07-11-10, 02:39 PM
Hi, Laptop chỉ ra được 1 ngõ thôi bro. 1 Audio, 1 MiC và 1 Aux.

ngoc_katy09
07-11-10, 05:00 PM
Hi, Laptop chỉ ra được 1 ngõ thôi bro. 1 Audio, 1 MiC và 1 Aux.

Trong Realtek high definition audio có thể đỏi jack mà bạn có thể đổi jack micro thành cổng ra headphone mà bạn thử xem ở phần trên mình lấy cổng ra đằng trước cho tiện thôi ak.

leenam
07-11-10, 05:21 PM
Đã check trong Realtek, phiên bản trên Laptop không cho phép thay đổi chức năng của jack output.

ngoc_katy09
17-11-10, 08:32 PM
vậy thì dùng sound úb 5.1 vậy

kendy_192k
18-11-10, 09:37 AM
dùng cho win 7 thi lam sao ban giup mình zoi:d

ngoc_katy09
18-11-10, 01:30 PM

win 7 mình hướng dẫn đó bạn bạn không nhìn thấy của sổ này là của win7 sao?

fullxjnh
30-11-10, 05:43 AM
cHUAN? DoNG cHI' A. gOOD LUCKE

khucdaodauxxx
30-11-10, 09:13 AM
vậy mình dùng laptop thì cài đặt sao đây? mình chọn nghe trước bằng headphone thì master chỉ ra được âm thanh MONO thôi.

rapper_fukey
09-12-10, 01:25 AM
Ôi thanks bạn nhiều nhiều :)) .Mặc dù rất nhiều chữ nhưng mik vẫn cố gắng đọc đầy đủ :X. Thanks much

ngoc_katy09
09-12-10, 12:35 PM

bạn đọc kĩ lại topic của mình nha đây là mình hưpngs dẫn trên win 7 nếu gặp khó khăn j` bạn cứ pm mình nha..

ngoc_katy09
09-12-10, 12:36 PM
Ôi thanks bạn nhiều nhiều :)) .Mặc dù rất nhiều chữ nhưng mik vẫn cố gắng đọc đầy đủ :X. Thanks much

hhihihi làm đc rồi thì phải nhấn tk cho mình đấy

ngoc_katy09
09-12-10, 12:37 PM
vậy mình dùng laptop thì cài đặt sao đây? mình chọn nghe trước bằng headphone thì master chỉ ra được âm thanh MONO thôi.

bạn ơi laptop thì mình cũng chưa tìm hiểu bạn thử đổi jack xem nếu không đc bạn dùng usb sound 5.1 cũng đc.
cảm ơn bạn đã ghé thăm topic

leenam
10-12-10, 11:52 PM
Nguyên văn bởi khucdaodauxxx http://www.vn88.com/dj/skin/babyworld/buttons/viewpost.gif (http://www.vn88.com/dj/showthread.php?p=1583904#post1583904)

bạn ơi laptop thì mình cũng chưa tìm hiểu bạn thử đổi jack xem nếu không đc bạn dùng usb sound 5.1 cũng đc.
cảm ơn bạn đã ghé thăm topic

Nếu Laptop, bạn setup với soundcard 4.1 hay 5.1, thì ngỏ ra L và R đều có 2 kênh. Tuy âm Master ra Mono, nhưng đánh nhạc Dance chứ có phải nghe nhạc thính phòng đâu mà bạn đòi phải ra đúng âm Stereo. Bạn đòi hỏi cao quá đấy. Thân.

ngoc_katy09
11-12-10, 02:50 PM
leenam nhiệt tình kinh.................:D

leenam
11-12-10, 06:01 PM
hơ hơ...thì phải tham gia vào cho có tụ chứ. Không thì người ta ko biết có sự hiện diện của mình...hơ hơ

ngoc_katy09
11-12-10, 06:20 PM
hơ hơ...thì phải tham gia vào cho có tụ chứ. Không thì người ta ko biết có sự hiện diện của mình...hơ hơ

ông bạn lúc nào cũng vậy heheh về laptop tôi còn phải học hỏi ông nhiều hehehe

leenam
12-12-10, 05:32 AM
ông bạn lúc nào cũng vậy heheh về laptop tôi còn phải học hỏi ông nhiều hehehe

cái này thì cũng từ đọc nhiều kinh nghiệm của ae trên Vn88 thôi. Biết được thì chỉ cho người chưa biết...Mà tui thấy chỉ có ông Mod của Box này (Mr.Thinhpg) là hay hướng dẫn cũng như chia sẽ kinh nghiệm cho dân chơi phầm mềm. Còn mấy ông Mod bên Box Music thì đừng hòng nhé.

@ all Mods: please make up your mind. Sharing experiences is more important than giving your own ideals. There is one point that I see in some box, that Mod's doing nothing and talking around.

Please, doing your job now. Finding members' troubles and resolve as soon as possible.

ngoc_katy09
12-12-10, 08:23 AM
cái này thì cũng từ đọc nhiều kinh nghiệm của ae trên Vn88 thôi. Biết được thì chỉ cho người chưa biết...Mà tui thấy chỉ có ông Mod của Box này (Mr.Thinhpg) là hay hướng dẫn cũng như chia sẽ kinh nghiệm cho dân chơi phầm mềm. Còn mấy ông Mod bên Box Music thì đừng hòng nhé.

@ all Mods: please make up your mind. Sharing experiences is more important than giving your own ideals. There is one point that I see in some box, that Mod's doing nothing and talking around.

Please, doing your job now. Finding members' troubles and resolve as soon as possible.

oh các mod khác đâu hết rồi nhỉ? mà bài của mod bao giờ cũng đc lên TOP thế là sao nhỉ?

leenam
12-12-10, 11:11 AM
oh các mod khác đâu hết rồi nhỉ? mà bài của mod bao giờ cũng đc lên TOP thế là sao nhỉ?

Đó là bất cập lớn nhất trong hầu hết các Box đấy ông à...Có complaint cũng chẳng được gì á...

ngoc_katy09
12-12-10, 11:55 AM
Đó là bất cập lớn nhất trong hầu hết các Box đấy ông à...Có complaint cũng chẳng được gì á...

liệu có lên phản ảnh không ông nhỉ? tôi thấy nhiều bài viết có ích kinh mà chẳng đc lên top j cả cứ bài nào của mod là lên chẳng biêt hay hay giở mà có khi không ra gì nhưng hành viên vẫn khen là đc . nói chung là chẳng biết đâu đc/

leenam
12-12-10, 12:29 PM
Ôi giời, ông cứ như con kiến đi kiên củ khoai...ai giải quyết cho ông. Họp giữa Mod với Admin là họp kín. Mà họp kín thì ông biết rồi. Chỉ khổ cho Mem thôi.

@Mod: 4rum thành công hay không là do mems hết nhá.

nhoc_kid
28-12-10, 01:39 PM
ủa vỉ ren tải cái reated hiligt đó về rồi mà cài xong nó không chạy là sao đây

ngoc_katy09
28-12-10, 08:14 PM
ủa vỉ ren tải cái reated hiligt đó về rồi mà cài xong nó không chạy là sao đây

có lẽ bạn vẫn chưa reset lại máy lên chưa hoạt động rồi hoặc cũng có thể do lỗi phần mềm bạn ak`

nhoc_kid
28-12-10, 10:41 PM
mình reset máy rồi mà vẫn không được. giờ bạn có phần mềm reateat hiligit đó ở nhà ko up lên media giùm mình với

ngoc_katy09
29-12-10, 01:46 PM
mình reset máy rồi mà vẫn không được. giờ bạn có phần mềm reateat hiligit đó ở nhà ko up lên media giùm mình với

mình chỉ có dành cho win 7 thôi bạn ak win xp bạn check google đi

nhoc_kid
29-12-10, 01:56 PM
hj mình đây mà hj mới vừa chát bằng yh đó ;)

ngoc_katy09
30-12-10, 12:55 PM
hj mình đây mà hj mới vừa chát bằng yh đó
um mình biết rồi.........................

blues00
31-03-11, 12:48 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppp

vannguyen
04-04-11, 05:46 PM
bai` viet' hay day' ban., co' gang' fat' huy nhe'

vannguyen
04-04-11, 06:08 PM
Realtek high definition audio lnk cua? ban. dow k dc thi` sao lam dey ban. :|

ngoc_katy09
04-04-11, 06:46 PM
bai` viet' hay day' ban., co' gang' fat' huy nhe'
thank bạn nhé........

ngoc_katy09
04-04-11, 06:46 PM
Realtek high definition audio lnk cua? ban. dow k dc thi` sao lam dey ban. :|
nếu không download đc bạn có thể lên google tìm mà hoặc bạn pm mình mình up lại cho

BboySamoy
05-04-11, 12:53 PM

Chỉnh cái này ở win XP như nào hả bạn ?

ngoc_katy09
05-04-11, 03:07 PM
chỉnh ở win xp cũng vậy mà..........

DJ_Le_Dem
07-04-11, 11:56 AM
Bạn ơi,nhà mình ko dùng cái realtek mà nó vẫn nghe đc bình thường khi chạy media.Như thế thì có cần phải cài cái realtek ấy nữa ko?

BboySamoy
07-04-11, 01:28 PM
chỉnh ở win xp cũng vậy mà..........
Làm phiền bạn chụp ảnh minh hoạ dùm mình với ! ^^

ngoc_katy09
07-04-11, 06:38 PM
Bạn ơi,nhà mình ko dùng cái realtek mà nó vẫn nghe đc bình thường khi chạy media.Như thế thì có cần phải cài cái realtek ấy nữa ko?
cũng có thể bạn dùng phần mềm khác mình chưa thử trên soft khác nhưng theo mình cứ dùng cái trong bài viết của mình cho lành

ngoc_katy09
07-04-11, 06:39 PM
Làm phiền bạn chụp ảnh minh hoạ dùm mình với ! ^^
sr bạn nha mình đang dùng win 7 nhưng nếu cần bạn cứ pm nick của mình mình làm xem có đc không?

DJ_Le_Dem
08-04-11, 03:59 AM
cũng có thể bạn dùng phần mềm khác mình chưa thử trên soft khác nhưng theo mình cứ dùng cái trong bài viết của mình cho lành
Theo mình biết thì realtek chỉ là 1 driver âm thanh,nên mình nghĩ ai đã có sẵn thì ko cần cài cái realtek ấy đâu.Vì nó còn tương thích theo main thì phải,như của nhà mình là dùng VIA HD Audio Deck.Nếu chạy media thì mình cũng có thể nghe đc cả Back Panel và Front Panel,nghĩa là cả 2 cái đều có phát cùng 1 lúc,nhưng mình ko làm đc để nghe trước bài hát trong VDJ mà toàn nghe như kiểu nghe media ấy.Bạn có thể nói kỹ hơn về phần set up cho VDJ ko,thanks bạn nhé.

ngoc_katy09
08-04-11, 11:39 AM
Theo mình biết thì realtek chỉ là 1 driver âm thanh,nên mình nghĩ ai đã có sẵn thì ko cần cài cái realtek ấy đâu.Vì nó còn tương thích theo main thì phải,như của nhà mình là dùng VIA HD Audio Deck.Nếu chạy media thì mình cũng có thể nghe đc cả Back Panel và Front Panel,nghĩa là cả 2 cái đều có phát cùng 1 lúc,nhưng mình ko làm đc để nghe trước bài hát trong VDJ mà toàn nghe như kiểu nghe media ấy.Bạn có thể nói kỹ hơn về phần set up cho VDJ ko,thanks bạn nhé.
mình chưa thử soft của bạn đang dùng nhưng theo mình biết cái realtek có thể đổi jack mà vd như từ chân cắm mic bạn có chuyển thành đường âm thanh ra
Thân........

DJ_Le_Dem
08-04-11, 10:37 PM
mình chưa thử soft của bạn đang dùng nhưng theo mình biết cái realtek có thể đổi jack mà vd như từ chân cắm mic bạn có chuyển thành đường âm thanh ra
Thân........
phù.Cái realtek nhà mình cũng ko chạy đc.Nhưng đã tìm đc ra cách làm rồi.Tập mix nào.Thanks bạn nhé.nice topic.

trunghee
10-04-11, 10:28 PM
bạn ơi sao mình dow Realtek High Definition Audio---Win XP thì tự nhiên máy mình nó Restart....mong bạn giúp mình với

ngoc_katy09
11-04-11, 07:42 PM
bạn ơi sao mình dow Realtek High Definition Audio---Win XP thì tự nhiên máy mình nó Restart....mong bạn giúp mình với

bạn có thể tìm download trên google mà

trunghee
13-04-11, 05:48 PM
bạn ơi mình dow thử rồi vẫn bị RS máy bạn.....thật là chán quá chán quá đi

ngoc_katy09
13-04-11, 10:15 PM
bạn ơi mình dow thử rồi vẫn bị RS máy bạn.....thật là chán quá chán quá đi
cài cái đó phải rs lại máy mà bạn nếu bạn thắc mắc j cứ pm mình

mylifestyle_510
14-04-11, 12:55 PM
không biết laptop có dùng dk cái này không

Asakura_YoYo
14-04-11, 05:11 PM
bài viết hay lắm bạn, nhưng mình chửa hiểu hết tại cái hinh thứ 2 nó ko hien lên :D

ngoc_katy09
24-04-11, 06:50 AM
không biết laptop có dùng dk cái này không
cái nàyii ình chưa thử trên laptop bạn ak`..
chắc là không đc.
bạn có thể lắp thêm usb sound thử xem

vitamin14e
29-04-11, 05:22 PM
KO làm đc anh ơi.
:((

kjen0c
30-04-11, 04:00 AM
Trong Realtek high definition audio có thể đỏi jack mà bạn có thể đổi jack micro thành cổng ra headphone mà bạn thử xem ở phần trên mình lấy cổng ra đằng trước cho tiện thôi ak.
Bạn có thể nói chi tiết hơn đc ko ??
Vì mình dùng xp nên ko nghe song song đc . bạn giải thích rõ từng bước đi bạn để mình chuyển

ngoc_katy09
01-05-11, 08:21 AM
Bạn có thể nói chi tiết hơn đc ko ??
Vì mình dùng xp nên ko nghe song song đc . bạn giải thích rõ từng bước đi bạn để mình chuyển

bạn cứ hình dung mỗi jack là một jack đa năng cắm cái j vào cũng có tác dụng bạn ak`

trunghee
03-05-11, 01:27 PM
bạn ơi cho mình hỏi......hiện mình đang có usb sound 5.1.....nếu mình cắm vào máy vi tính thì có pải cài đặt cái gì nữa ko......hay cắm vào là dùng đc luôn vậy bạn.mong bạn giúp mình vói

ngoc_katy09
04-05-11, 06:20 PM
theo mình là dùng đc bạn ak.

chickent
05-05-11, 10:58 PM
Bạn ơi sao hướng dẫn cài đặt bị hỏng rùi nên mình ko cài đặt đc bạn tex lại đy

trunghee
06-05-11, 12:48 AM
Mình đã test thành công...đã test ở ngoài tiệm NET gần nhà,máy nha mình ko cài đc......Và mình đã đi hỏi thợ sửa MVT,tại sao ko cài đc phần mềm Realtek HD AUDIO Manager hoặc Realtek High Definition Audio,người ta nói rằng:Nếu cài đc phần mềm Realtek HD AUDIO Manager hoặc Realtek High Definition Audio là do cái Mainboard hoặc size đời máy cũ nó ko hỗ trợ sử dụng phần mềm này,nên ko cài đc,pải size đời NEW mới cài đc....Vì ở ngoài tiệm NET gần nhà dùng Win 7 đã cài sẵn rồi,nên ko pải dow phần mềm về.....Mình cũng ko bit nhiều MVT nên ko zám pát biểu,mình chỉ nghe thợ sửa MVT nói vậy mà thôi,nếu có gì sai sót mong các bạn thông cảm nha!

[B]Mình chân thành cảm ơn bạn ngoc_katy09 vì bạn đã gửi cho tất cả chúng ta 1 topic thật hay thật sáng tạo,Chúc bạn có 1 ngày thật An Lành thật Vui Vẻ...mong sao bạn sẽ gửi cho tất cả chúng ta thật nhiều topic hay hơn nữa

ngoc_katy09
06-05-11, 11:30 AM
Mình đã test thành công...đã test ở ngoài tiệm NET gần nhà,máy nha mình ko cài đc......Và mình đã đi hỏi thợ sửa MVT,tại sao ko cài đc phần mềm Realtek HD AUDIO Manager hoặc Realtek High Definition Audio,người ta nói rằng:Nếu cài đc phần mềm Realtek HD AUDIO Manager hoặc Realtek High Definition Audio là do cái Mainboard hoặc size đời máy cũ nó ko hỗ trợ sử dụng phần mềm này,nên ko cài đc,pải size đời NEW mới cài đc....Vì ở ngoài tiệm NET gần nhà dùng Win 7 đã cài sẵn rồi,nên ko pải dow phần mềm về.....Mình cũng ko bit nhiều MVT nên ko zám pát biểu,mình chỉ nghe thợ sửa MVT nói vậy mà thôi,nếu có gì sai sót mong các bạn thông cảm nha!

[B]Mình chân thành cảm ơn bạn ngoc_katy09 vì bạn đã gửi cho tất cả chúng ta 1 topic thật hay thật sáng tạo,Chúc bạn có 1 ngày thật An Lành thật Vui Vẻ...mong sao bạn sẽ gửi cho tất cả chúng ta thật nhiều topic hay hơn nữa

mình cảm ơn bạn nha....
bạn mô tả sound card của bạn xem mình có giúp đc j không?
(sau máy mấy jack. trước máy mấy jack)

trunghee
06-05-11, 11:08 PM
Máy nhà mình sound card 2.1 thôi...3 jack đằng sau và 2 jack đằng trước,vả lại ko dow đc phần mềm về....thợ sửa MVT đã test thử....cũng 0000 đc.Chán quá vài hum nữa là mua Latop....mà latop chỉ có 2 jack thui.....chắc lại canh nhạc bằng mắt thôi....chán vãi lều

ngoc_katy09
31-05-11, 07:39 AM
Máy nhà mình sound card 2.1 thôi...3 jack đằng sau và 2 jack đằng trước,vả lại ko dow đc phần mềm về....thợ sửa MVT đã test thử....cũng 0000 đc.Chán quá vài hum nữa là mua Latop....mà latop chỉ có 2 jack thui.....chắc lại canh nhạc bằng mắt thôi....chán vãi lều
laptop có cách setup của laptop mà bạn
bạn mua usb sound 5.1 thử xem

phobuon9
14-06-11, 12:38 PM
thanks bạn . cho mình hỏi mình dùng laptop cắm card âm cống usb có dùng đc không nhỉ :D

d_qh2002
21-06-11, 12:24 AM
Bạn ngoc_katy09 (http://www.vn88.com/dj/member.php?u=318363) ơi,cho mình hỏi,Cái Realtek High Definition Audio của laptop nó chỉ hiện thị phần[ Front Panel ] thôi,chứ nó ko hiện thị Analog [ Back Panel ],ko giong như máy bàn,liệu mình cắm USB sound card nó nghe đc tai nghe và loa không,mình nói thế bạn hiểu chứ

ngoc_katy09
03-07-11, 03:37 PM
Bạn ngoc_katy09 (http://www.vn88.com/dj/member.php?u=318363) ơi,cho mình hỏi,Cái Realtek High Definition Audio của laptop nó chỉ hiện thị phần[ Front Panel ] thôi,chứ nó ko hiện thị Analog [ Back Panel ],ko giong như máy bàn,liệu mình cắm USB sound card nó nghe đc tai nghe và loa không,mình nói thế bạn hiểu chứ

nếu bạn dùng laptop thì có kiểu setup của laptop không cần mua usb cũng đc nhưng phải mua dây VA và một số thứ nữa đấy

Dj Quân beep
03-07-11, 06:05 PM
vậy thì dùng sound úb 5.1 vậy
Sao không Download được bạn nhi.

trunghee
04-07-11, 11:51 PM
nếu bạn dùng laptop thì có kiểu setup của laptop không cần mua usb cũng đc nhưng phải mua dây VA và một số thứ nữa đấy
bạn có thể kể ra đc ko,mình dang rất cần bạn giúp mình nhé

xllxfreemenxllx
09-11-11, 08:05 PM
Vấn đề bây giờ là đi mua SC nữa thôi :d Thank bạn rất nhiều!

daiminh89
11-11-11, 09:15 AM
ai co ranh thi lien lac voi NOBI cho dia chi wa nha chi dan them cho NOBI duoc hem, nobi o q5 tp hcm co ai o gan hem ??????????????/

cuhieu2612
26-01-12, 06:54 PM
Mình đang test chưa bít sao nhưng cũng thanks vì có công viết bài

hoangcali
29-01-12, 02:23 AM
hay lam nha ban

ngoc_katy09
29-01-12, 10:58 AM
bạn có thể kể ra đc ko,mình dang rất cần bạn giúp mình nhé

laptop setup đơn giản hơn nhiều nhưng hơi lằng nhằng một chút hihi

DJ.Heineken
29-01-12, 03:50 PM
m` đồng ý với cách setup của ngoc_katy09 ... lần đầu tiên khi xem bài hướng dẫn trước của ai quên rùi thì m` củng đả làm đc...vì máy mình cài sẵn Realtek high definition audio rùi nên củng tiện..........nhưng trên Laptop thì m nghỉ hơi khó...cái nỳ chắc các bạn cần mua thêm 1 car âm thanh rời nữa mới đc....còn hk thì pó tay

DJ.Heineken
29-01-12, 04:04 PM
ah` quên nữa...hình như bạn ngoc_katy09 còn thiếu thì phải.............. m` cần phải setup phần mềm ASIO4ALL nữa.................. các bạn có thể Download tại địa chỉ sau http://www.asio4all.com
Sau đó các bạn mở VDJ lên ở Tad [ Sound setup ] ... phần Sound card các bạn chọn ASIO sau đó bấm Apply ---> bấm Ok

Đc thì Thank cho m` nha ^^

hoangquyengroup
01-02-12, 02:11 PM
check cho 1 phiếu, nhưng mà máy mình ko có sound card 5.1 thì tính sao chỉ có mỗi cái loa 2 chấm và 1 cái tai nghe đồ cùi setup sao bạn

Just a Bill
04-02-12, 04:00 PM
Mình xài con laptop HP 540 :| leenam vs chủ pic chỉ mình cách download rồi setup với ( mình đã download link của chủ pic rồi nhưng không làm đc ) máy mình dùng win 7
Thân.

holo124
07-02-12, 10:20 AM
cho mình hỏi : tại sao chỉ nghe được bằng 1 bên headphones vậy , có cách nào nghe được bằng cả 2 bên không hả katy

kendy_linh
11-02-12, 01:18 AM
thang nay co biet gi ve DJ dau manoi to the
chiu!
:)

DJ Venus
15-03-12, 02:15 PM
Của mình có mỗi 4CH. Ko có 6CH thì làm thế nào bạn

DJxuben
16-03-12, 06:06 PM
bác cho hỏi sao tui dowload cai Realtek về rùi mà ko mỡ dc file RTLCPL thế bác

damkien
18-03-12, 01:19 AM
cám ơn bạn nhiều nha...tuy chưa hiệu lắm nhưng cái này mình thích lâu rồi...ngâm kíu đa.

koy_cp
24-05-12, 01:58 PM
sao mình cài mà vẫn k dc nhỉ.mình cài như bạn nọi win minh là XP mà k thấy 6CH chỉ thấy 2CH thôi,thế là sao vậy8->

DuongLs0
24-05-12, 04:57 PM
sao mình dùng VDJ một thời gian nó lại bị ghi là recording lỗi vậy , ai bík chỉ vs :((

minhbiboi123
25-05-12, 10:31 AM
thanks nhe hjhj

vinh890a
28-05-12, 01:00 PM
hay đấy nhưng tôi làm mãi k đươc hic

djhoangkool
28-05-12, 03:12 PM
chuan men like

cubeen85
06-06-12, 05:03 PM
cảm ơn bạn bài hay giệ thưc hiện

HaiSoDa
12-06-12, 12:48 AM
ok! men...dùng ngon rồi cậu ah! thanks nhé! :)

tidbo1991
27-06-12, 02:45 PM
thank ban nhiu !=))

xinloitinhyeu321
02-07-12, 02:37 PM
hay quá !
mình đang loay hoay từ sáng tới giờ vì mới mua được tai nghe ma set up mãi chẳng được !
thử cái này xem sao !@

-:- Khói -:-
05-07-12, 11:45 AM
hay.......................

DJTapSu1006
12-07-12, 05:38 AM
thx bạn nhé :D

kylinh01
13-07-12, 07:07 AM
cho em hỏi phát computer không có jack trước mình dùng Realtek high definition audio có thể đổi jack phía sau để cắm tai nghe ko?phía sau em có 3 jack như hình vẽ.

hjeukun
29-07-12, 07:32 PM
sao mình dow soundcard của winXP rồi mà sao k thấy 6CH. Nó chỉ có 5.1. mà 5.1 lại k nghe trước được. xin chỉ giáo với ạ

haikundj
02-09-12, 12:09 AM
hay quá ^^

haikundj
02-09-12, 05:09 PM
win Xp nào ntn chỉ cái:^^

dj luanlau
03-09-12, 12:58 PM
bạn ơi dùng phần mềm này có ảnh hưởng j đến loa k bạn

anhvva
05-09-12, 09:15 AM
thanks bác nhá.

Đạt_Tây
02-10-12, 10:08 PM
Của mình win xp.mình down cái realtek khó hiểu quá

laminhnghi
08-10-12, 01:50 AM
có ai biết cách setup cho máy laptop ko chỉ mình với

DjNhocMc
18-10-12, 01:10 PM
bên a đang phát a loa.nghe trước bên B thi liệu Bên B có ra âm ở loa hok pro

ngoc_katy09
27-10-12, 12:07 AM
thực ra có một cách setup nữa rất đơn giản mà trong tài liệu VDJ có hướng dẫn nhưng mình chưa mua đc đồ để test. làm kiểu đó thì không phải setup cái gì cả. mỗi tội ra âm thanh mono thôi. không ra đc stero

ngoc_katy09
02-11-12, 11:34 PM
bên a đang phát a loa.nghe trước bên B thi liệu Bên B có ra âm ở loa hok pro
không bạn nhé

langsonto
22-11-12, 05:59 PM
mình có cần cài gì đâu nhỉ.cắm sound card là chạy cả tai nghe lẫn loa ngoài rồi

keeboy
02-12-12, 02:51 PM
nhưng laptop là, sao để nghe được tai nghe và loa may anh.va cân gì và cài sao ak

DJ.Tuấn Hùng
03-12-12, 01:21 PM
Lần trước mình có hỏi các bạn setup sound card VDJ nhưng bạn leenam bảo không làm đc với sound card của mình nay mình làm dc rồi post lên cùng các bạn tham khảo và theo đúng lời để nghị cuat leenam.
Theo như bài viết của bác Thịnh thì cứ sound card 4.1 chở lên thì mới setup đc VDJ loa ngoài + tai nghe nhưng mình lại có cách khác giúp các bạn hầu hết có thể nghe trước bằng tai nghe mà không tốn kém gì cả nhất là tiền bạc vì đa số là học sinh mà .

Điều kiện cẩn và đủ là sound card 2.1 stereo nghĩa là 3 jack 3.5 đằng sau và 2 jack 3.5 đằng trước nghĩa là Front Panel . Chắc cái này mày nào cũng có phải ko nào?
và tiếp theo các bạn cài Realtek high definition audio (không cài thì bó tay hihi) và các bạn có thể download bằng link sau đối với win XP:
http://download.cnet.com/Realtek-High-Definition-Audio-Codec-Windows-2000-XP-2003/3000-2120_4-10788584.html
Và Link sau dành riêng cho WIN 7:
http://www.mediafire.com/?a86woip36hi2l67

Cài cái này chắc ai cũng biết rồi phải không nào?
Sau khi cài song bạn cắm loa ngoài vào lỗ có màu xanh lá cây đằng sau va headphone vào lỗ vào xanh lá cây đằng trước. Sau đó phần SPEAKER bạn chọn 5.1 . Còn Win XP bạn chọn 6CH nha. Để thử hai cái này có chạy song song không ta có thẻ thử bằng media play. Hai cái cùng phát là ok rồi đấy.....

Nhớ làm đúng nha...
Và bây giờ bạn mở VDJ lên vào cofig và chọn như sau:
Và các bạn chon apply ---> ok là xong rồi .
Cách test như trong bài viết của anh Thịnh đã nêu và mình xin nhắc lại...

Chẳng hạn để kiểm tra xem đã cắm giắc đúng không bạn chỉ việc kích vào cái “PFL” của mỗi hộc A hay B thôi. VD nhé ở bên trên tui nói là tui đang nghe trước bài hát trước khi đưa vào Mix tui kéo Volume xuống mức nhỏ nhất và và tui nghe trong Headphones đúng không nòa cái “PFL” nó đang ở mầu đỏ bên phía hộc B. Nhìn sang cái “PFL” ở bên hộc A thì nó có mầu “sám sám” thôi (có nghĩa là tui không chọn nghe headphones ở hộc này). Bây giờ tui kích vào “PFL” (chuyển mầu “xanh” như hình dưới nhé) ở hộc A và tui nghe được cả trong Headphone lẫn Loa ngoài nữa. Như vậy là Ok rùi nhé!!

Như vậy là bây giờ các bạn Đã tậu cho mình một bộ đầy đủ giống hệt thiết bị của một DJ chuyên nghiệp rùi nhé (DJ nghe Trước băng “Tai” chứ không phải nhìn bằng “Mắt” nhé).

Mình cũng xin cảm ơn anh Thịnh đã hướng dẫn cho mình củng các bạn để tim ra nhiều cách setup khác nhau...........
Ai không hiểu thì pm mình nha.....Y!H: ngoc_katy09
đọc xong nhớ CM+Thank nha......
hay lắm bao giờ chỉ mình nha

truong_rimix
05-12-12, 02:50 PM
ý tuong cũng táo bạo đấy nhưng chắc k ổn đâu lúc nào co time làm thử xem sao

ngoc_katy09
05-12-12, 07:21 PM
ah` quên nữa...hình như bạn ngoc_katy09 còn thiếu thì phải.............. m` cần phải setup phần mềm ASIO4ALL nữa.................. các bạn có thể Download tại địa chỉ sau http://www.asio4all.com (http://www.vn88.com/dj/links.php?url=http://www.asio4all.com)
Sau đó các bạn mở VDJ lên ở Tad [ Sound setup ] ... phần Sound card các bạn chọn ASIO sau đó bấm Apply ---> bấm Ok

Đc thì Thank cho m` nha ^^
không cần đâu bạn ak. mình test rồi mà

ngoc_katy09
05-12-12, 07:21 PM
m` đồng ý với cách setup của ngoc_katy09 ... lần đầu tiên khi xem bài hướng dẫn trước của ai quên rùi thì m` củng đả làm đc...vì máy mình cài sẵn Realtek high definition audio rùi nên củng tiện..........nhưng trên Laptop thì m nghỉ hơi khó...cái nỳ chắc các bạn cần mua thêm 1 car âm thanh rời nữa mới đc....còn hk thì pó tay
Laptop thì cục kì dễ bạn nhé........hihi

ngoc_katy09
05-12-12, 07:22 PM
check cho 1 phiếu, nhưng mà máy mình ko có sound card 5.1 thì tính sao chỉ có mỗi cái loa 2 chấm và 1 cái tai nghe đồ cùi setup sao bạn
như vậy bạn sẽ setup theo kiểu của laptop bạn nhé

ngoc_katy09
05-12-12, 07:26 PM
cho mình hỏi : tại sao chỉ nghe được bằng 1 bên headphones vậy , có cách nào nghe được bằng cả 2 bên không hả katy
có đó bạn ak..... mình sẽ update trong thời gian sớm nhất

ngoc_katy09
05-12-12, 08:49 PM
mình mới update anh em vào rồi cho ý kiến nhé

cuacuacuavdj
31-12-12, 12:41 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái Realtek high definition audio tại sao mình download về máy giải nén bình thường rồi mà sao hắn không hiển thị lên màn hình desktop thì làm cách nào để lấy nó ra để điều chỉnh vậy. Thank bạn nhiều.

helo2222
03-01-13, 08:25 PM
bạn ơi...sao mình cài Realtek HD Audio Driver R2.70 cho XP mà ko đc hả bạn...bạn chỉ giùm mình với

bianhpro92
07-01-13, 03:37 PM
mình add bạn nc cho dễ nhờ! mình cũng thích 1 cái ra loa 1 cái ra phone thích hơn! chuyên nghiệp hơn :)

BOY94TB
07-01-13, 09:08 PM
tks a nak.hj

DJ_Quân_đầubạc
21-01-13, 11:47 AM
hiện giờ mình đang có 1 laptop, 1 headphone và 1 usb sound card 7.1, bạn có thể chỉ cho mình cách setup được ko?
P/s: các hình ảnh đều đã die

smallhieu
11-03-13, 02:21 PM
hiện giờ mình đang có 1 laptop, 1 headphone và 1 usb sound card 7.1, bạn có thể chỉ cho mình cách setup được ko?
P/s: các hình ảnh đều đã die
Đơn zản thôi..đầu tiên cắm USB sound vào
Bạn bật VDJ lên..click vào chữ ( Config ) vào mục Sound Setup
Nhìn bên dưới : Mục Inputs để nguyên nhé ---
Mục Outputs chọn Headphone ( Laptop + Headphone + Loa ) ok nhe
Còn Mục Sound Card bạn chọn - 2 Cards ( laptop+Sound Card )
Nhìn sang bên phải bạn sẽ thấy dòng đầu tiên chọn
( Master:Second card/Headphone: First:card)
dòng thú 2 chọn Cái Card Sound 7.1 của bạn
dòng 3 chọn Speakers ( realtek High Definition Audio ) Rồi bạn click Apply ...Click OK
Cách Test : nghe trước bài hát trước khi đưa vào Mix bạn kéo Volume xuống mức nhỏ nhất và và bạn nghe trong Headphones đúng không nào cái “PFL” nó đang ở mầu đỏ bên phía hộc B. Nhìn sang cái “PFL” ở bên hộc A thì nó có mầu “sám sám” thôi (có nghĩa là tui không chọn nghe headphones ở hộc này). Bây giờ bạn kích vào “PFL” (chuyển mầu “xanh” như hình dưới nhé) ở hộc A và bạn nghe được cả trong Headphone lẫn Loa ngoài nữa.
Như vậy là Ok rùi nhé

zingkey
24-04-13, 12:18 PM
oh , hay wa . minh dang lam thu

zingkey
24-04-13, 01:41 PM
ban ơi , hình bi trên khong xem được nen mình khong biết setup nhu thế nào hết , ban có thể up lại hình chi mình xem duoc không ...cảm ơn ban nhìu

zingkey
24-04-13, 01:46 PM
mình đã mua jack cắm rồi , cài phần mềm bạn up lên rồi á ...nhung mình không biết setup như thế nào nữa hết ak , tại vì hình die mất rồi , ban lam ơn chỉ mình set up tiep với .....mình thich cách này quá

zingkey
24-04-13, 01:58 PM
ban hướng dẫn cho mình cách setup tren máy tính đi , mình coi topic cũ của ban rồi , nhung tới cái phần cài đăt Realtek High Definition Audio thì hình bị die mất rồi , phần cài cho vdj cũng zay luon , hu hu giup với